++ กระทู้ สดุดี และ RIPกรรมการที่ตัดสินนัดนี้ครับ ++

• 45 ตอบ
  • 6975 อ่าน
*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 3,645
  • 81
นัดนี้ขอสดุดี..............

กองเชียร์ทุกท่านที่ตามไปเชียร์ทีมสมุทรปราการfc ถึงจังหวัดเลย ทั้งที่ไปกับรถบัสและรถส่วนตัว เสียงเชียร์พวกท่านดังมากๆดังกว่าเจ้าบ้านอีกครับ

เท่านั้นไม่พอ นักฟุตบอลและทีมงานทุกๆท่านด้วยครับที่ให้ความสุขแก่พวกเรา วิ่งกันสุดชีวิต โดยเฉพาะ อามัว ที่เพิ่งห่ยเจ็บมาแต่กระชาก จนแบ๊คของเลยไปไม่เป็น[/
size]

สุดท้ายแล้ว ขอไว้อาลัยแด่ กรรมการ ที่นัดสินนัดนี้ครับ  [(cry)]
จากเรื่องที่แจกใบแดงให้สมุทรปราการทั้ง2ใบ เกินจริง
และ จอมโดนชาร์จ แต่เรากลับไม่ได้ฟาว  จนเป็นที่มาของการเสียประตู
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ TUI 57 กลุ่มคนเรื่อยเปื่อย

• 4,053
  • 30
  • มาเพื่อเชียร์ปราการ
Re: ++ กระทู้ สดุดี (อีกแล้ว)++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน, 10, 18:03:40 »
สมเพสกรรมการฟุตบอลไทยจริงๆ ที่ตัดสินแบบไม่ถูกต้องตามกฎ แล้วจะมีการพัฒนาของฟุตบอลไทยได้ยังไง

*

ออฟไลน์ ★สหายต้น เพื่อนเสือย้อย★

• 1,067
  • 10
  • พระเจ้ากำเนิดข้ามา "เสรี"
    • http://xn--22c2bps6ai9b9a6c2i.blogspot.com/
Re: ++ กระทู้ สดุดี (อีกแล้ว)++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน, 10, 18:05:50 »
อยากรู้สาเหตุการให้ใบแดง จริงๆ มันนักหนาขนาดนั้นเลยนะฮ๊าฟฟ  [(cry)] [(cry)]
ถ้าฟุตบอลคือ "ยาเสพติด" ผมก้อติดยา "
ฝากผลงานข่าวสารฟุตบอลสไตล์สหายต้น ที่ http://xn--22c2bps6ai9b9a6c2i.blogspot.com/

*

ออฟไลน์ Blue Ocean

• 5,029
  • 83
  • เราจะไป D1 ไม่วันใดก็วันหนึ่ง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน, 10, 18:08:07 »
เราจะชนะระยอง ชนะบางกอก แล้วไปดับภูเก็ต
ถ้ากรรมการไม่เป็นอย่างที่ผ่านมา  [(tired)]

*

ออฟไลน์ T.K.O

• 3,653
  • 111
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน, 10, 18:08:15 »
เหนื่อยเจอตัวเป่าลมแบบนี้ ขอบคุณตัวแทนกองเชียร์ทุกท่านด้วย ...

R.I.P. อีกหนึ่ง ...

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน, 10, 18:10:25 »
ขอสดุดี ฟอร์ดเทรดเซี่ยน ทุกท่าน
ที่ตามไปให้กำลังใจนักบอลถึงขอบสนามด้วยนะครับ  :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore:

ประเด็นกระทู้คือ สดุดี แฟนบอล นะครับทุกท่าน
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ โน๊ต/โคตร/เหวง

• 2,999
  • 71
  • ซั่มมั้ยจะได้....จบ!!!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน, 10, 18:11:04 »
ขอสดุดี ฟอร์ดเทรดเซี่ยน ทุกท่าน
ที่ตามไปให้กำลังใจนักบอลถึงขอบสนามด้วยนะครับ  :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore:

ประเด็นกระทู้คือ สดุดี แฟนบอล นะครับทุกท่าน

*

ออฟไลน์ ~LOVE PRAKARN FOREVER♥

• 12
  • 1
Re: ++ กระทู้ สดุดี และ RIPกรรมการที่ตัดสินนัดนี้ครับ ++
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน, 10, 18:11:54 »
เซ็งจิงๆ...กรรมการ :-/
รู้ว่ามีใบแดงใบเหลือง แจกเว่อร์ไปและ :icon_banghead:
แต่ปราการสุดยอดจิงๆค่ะ9คนเล่นได้ขนาดนี้ก้อokแล้ว><
สู้ต่อไปๆๆๆ ;) ;) >:( >:(
http://tinyurl.com/4xcujj6

*

ออฟไลน์ marazola

• 325
  • 45
  • Once a Blue, Always Fortressians.
Re: ++ กระทู้ สดุดี และ RIPกรรมการที่ตัดสินนัดนี้ครับ ++
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน, 10, 18:17:28 »
นักเตะที่เหลือ ทำได้สุดยอดแล้วครับ
เล่น 9 คน ยังชนะเลย

ถ้าไม่มีใบสั่ง

นักเตะอย่างนอตโตะเนี่ยนะ โดนแดงแบบอัตโนมัติเลย
ในชีวิตนอตโตะเคยเข้าสกัดใครแรงๆมั่งมั้ย

เชอรีฟเนี่ยนะ โดนเหลืองสองใบ

สุดทนครับ
ชนะจงอย่าลำพอง แพ้จงอย่าหดหู่ ชีวิตมีขึ้นมีลงเป็นธรรมดา
ยามขึ้นจงอย่าประมาท ยามแพ้จงให้โอกาสตัวเองได้เริ่มต้นใหม่ (ว. วชิรเมธี)

*

ออฟไลน์ ~ก เก้า บางเมือง~

• 640
  • 18
  • โอ่ มาเชียร์ โอ่ มาเชียร์ ป้อมปราการ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน, 10, 18:22:32 »
ทำดีที่สุดเเล้ว เเต่มีตัวอะไรก็ไม่รู้มาปล้นชัยชนะเรา  :o :o :o :o :o :o :o :o
ทำดีให้คนเกรง ดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน, 10, 19:00:43 »
ปล้นกันแบบนี้เซ็ง
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

ออฟไลน์ Mai 57 กลุ่มคนเรื่อยเปื่ิอย

• 232
  • 3
  • M - A - I
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน, 10, 19:34:34 »
เซงด้วยคน  [(tired)]
เว็บบอร์ดมีไว้คลายเครียด  .....  อย่าไปซีเรียส เดี๋ยวบ้า !!!

*

ออฟไลน์ โจ_โน_ต้าร์ @ เพชรงามแพรกษา

• 214
  • 3
  • โจ เพชรงามแพรกษา
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน, 10, 19:46:23 »
ไม่มีใครเจ็บ เกมส์ก็ไม่ค่อยหยุด แม่  ม ต่อเวลาตั้ง4นาที
TRITON SAMUTPRAKAN
www.thaitritonclub.com

*

ออฟไลน์ ฉันแชมป์ นะเออ '

• 268
  • 6
  • สีงามอร่ามหรู ชมพูฟ้า
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน, 10, 20:05:28 »
เลวยันเงา

*

ออฟไลน์ Khun Chai บางปราการ

• 2,309
  • 58
  • ไม่มีคำว่าเลิกรา สำหรับคนล่าฝันอย่างเรา
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน, 10, 20:34:46 »
นักเตะที่เหลือ ทำได้สุดยอดแล้วครับ

นักเตะอย่างนอตโตะเนี่ยนะ โดนแดงแบบอัตโนมัติเลย
ในชีวิตนอตโตะเคยเข้าสกัดใครแรงๆมั่งมั้ย

สุดทนครับ

มันจ้องเก็บกองหน้าเรา ทีละคน

เจ้าระเจ็บ...นัดระยอง

เดอะมัส อามัว และ แพตตี้ เจ็บนัด...ชัยนาท

เชอรีฟโดนแดง...นัดเลย

นัดหน้า เราจะเอาใครเป็นกองหน้า อัดกับระยอง [(herr)] [(herr)]
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน, 10, 20:37:47 »
สู้ๆ ครับ

ผมชินสะและ

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ ตาน็อต สะพานเขียว

• 1,561
  • 35
  • แนวร่วม เชียร์ สมุทรปราการ สาขาสะพานเขียว
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน, 10, 20:39:24 »
            RIP ด้วยคน กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นตามสนอง สาธุ [(k)] [(k)] [(k)] [(k)] [(k)]
(http://image.ohozaa.com/view2/wEfQAPesZLZGnIhG)

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน, 10, 22:10:55 »

สุดทนครับ

มันจ้องเก็บกองหน้าเรา ทีละคน

เจ้าระเจ็บ...นัดระยอง

เดอะมัส อามัว และ แพตตี้ เจ็บนัด...ชัยนาท

เชอรีฟโดนแดง...นัดเลย

นัดหน้า เราจะเอาใครเป็นกองหน้า อัดกับระยอง [(herr)] [(herr)]
ทักษิณ กำลังจะกลับมา  :D
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ พี่ฉัตร เมืองสมุทรปากน้ำ

• 1,404
  • 9
  • My Liverpool .. My R.W.B.23# .. My Samutprakan FC.
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน, 10, 22:17:43 »
RIP   [(abe)]

ทีมฟุตบอล แต่ไม่มีหน้านักบอลให้เห็น

*

ออฟไลน์ จอห์น_จ้าวสมุทร

• 303
  • 9
  • Spirit of Samutprakan
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน, 10, 22:21:52 »
ให้ทั้งใจไปเลยครับ   พวกคุณสุดยอดมาก
สมุทรปราการ เอฟซี
... Ocean & Ozone ...
Spirit of Samutprakan

ไม่สำคัญหรอกว่าทำผิด หรือล้มเหลว แต่สำคัญว่าแก้ไขทันหรือเปล่า ลุกทันไหม ลุกได้ไหม...

*

ออฟไลน์ เชอร์รี่ค่ะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• 3,020
  • 36
  • ฝันให้ไกล..แล้วไปให้ถึง..จุดหมาย
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน, 10, 22:22:11 »
กรรมการหัวจวย...ขอบคุณนักเตะทุกคนมากที่ให้ความสุขกับครอบครัวปราการครับ :icon_adore: :icon_adore:
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ เด็กสายวิทย์

• 58
  • 1
  • ความอดทนอันขมขื่น ผลของมันหวานชื่นเสมอ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน, 10, 23:35:23 »
มาตรฐานกรรมการแบบนี้ อย่าไปบอลโลกเลย หนูอายต่างประเทศเค้า
 [(eee)]
"สุดยอดปราการ" เหลือแค่ 9 คน ยังเอาชนะไม่ได้เลย ก็รู้ๆ กันอยู่
[(lol)]
(http://upload.siamza.com/showpic.php?id=308162)
จะเห็นว่ายุติธรรม ก็ต่อเมื่อได้รับการตัดสินให้เป็นฝ่ายถูก

*

ออฟไลน์ ซัมเหมาพเนจร เร่ร่อนมาปราการ

• 794
  • 13
  • ++++ ขอแค่ได้เชียร์ ก็มีความสุขแล้วครับ ++++
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน, 10, 23:36:54 »
มิน่ากรรมการไทย ถอยหลังเข้าคลอง ไม่พอยังจะมาฉุดบอลไทยอีกด้วย สาดดดดดดด

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน, 10, 23:40:10 »
ฮ่าๆๆๆๆ  ไปรื้อมาถ่ายเลย เหมาะกันสถานการณ์
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ เตเต้

• 2,557
  • 37
  • ให้ทำไร ผมทำหมด เพื่อปราการ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน, 10, 00:03:45 »
คณะผู้ตัดสิน เน่าๆ พันนี่
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ ขุนพลน้อย

• 526
  • 6
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน, 10, 08:51:03 »
 :-[ สาเหตุอาจจะเป็นเพราะเราไม่ได้รับการถ่ายทอดสด เมื่อวานนั่นดูบอลกับพ่อน้องเซญ่า นัดภูเกต เจอกับ บางกอก กรรมการตัดสินค่อนข้างดีเลยครับ ไม่มีเอียงซ้ายเอียงขวา เพราะกรรมการดี ๆ เค้าให้ไปตัดสินนัดถ่ายทอดกันหมด (ความสงสัยของพ่อน้องเซญ่า) บวกกับความเซ็งกรรมการของพวกเรา  :-/
ใครชอบ ใครชัง ช่างเถิด ใครเชิด ใครแช่ง ช่างเขา ใครเบื่อ ใครบ่น ทนเอา ใจเรา ร่มเย็น เป็นพอ

*

ออฟไลน์ โอ๋ เจ๋งเป้ง ปราการ

• 1,773
  • 34
  • โอ๋ ปราการ FC ตัวยง
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน, 10, 10:18:25 »
 :-[กรรมการ

โอ๋..ปราการ..ตัวยง

*

ออฟไลน์ Syn

• 687
  • 5
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน, 10, 10:38:10 »
พวกเรามันสุดยอดกองเชียร์ นักเตะเราก็สุดยอดมาก
แต่เรื่องกรรมการเป็นพิษ เราเจอเยอะมาก  แต่ยังงัยท้ายสุดแล้วเราจะได้ไป D1 ด้วยกัน ;)
(http://image.ohozaa.com/view2/wAy6q0JsOk4GfzOy)

*

ออฟไลน์ Deactivate Account

• 1,281
  • 40
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน, 10, 11:11:50 »
เชอรีฟโดนสองเหลืองเหรอเนี่ย นึกว่าแดงเลย

ปินตู

*

ออฟไลน์ marazola

• 325
  • 45
  • Once a Blue, Always Fortressians.
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน, 10, 11:16:13 »
เชอรีฟโดนสองเหลืองเหรอเนี่ย นึกว่าแดงเลย

ครับ แล้วอย่างเชอรีฟเนี่ยนะจะโดนเหลืองแดง
โน้ตอีก โดนแดงทังๆที่พึ่งลงไป แตะตัวเบายังกับปุยนุ่น

ถ้าเอามาตรฐานนี้นะครับ
ชัยนาทก็โดนไล่ออกจนเหลือ 9 คนทุกนัดแหละครับ

ผมเชื่อเรื่องเวรกรรมครับ และเชื่อด้วยว่าทีมที่โดนกระทำมากๆ จะมีพลังแฝงเสมอๆ
ยิ่งโดนเยอะ ประวัติศาสตร์ของทีมยิ่งเข้มข้นครับ
ชนะจงอย่าลำพอง แพ้จงอย่าหดหู่ ชีวิตมีขึ้นมีลงเป็นธรรมดา
ยามขึ้นจงอย่าประมาท ยามแพ้จงให้โอกาสตัวเองได้เริ่มต้นใหม่ (ว. วชิรเมธี)

*

• 1,281
  • 40
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน, 10, 11:42:05 »
เพราะเหลืองที่สอง ไม่ได้ออกมาจากกระเป๋า ควักแดงแจกเลยไม่ใ่ช่เหรอ

ปินตู

*

ออฟไลน์ Thun_Tepa

• 875
  • 4
  • ปราการ...สู้....สู้
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน, 10, 16:26:19 »
กรรมการ นัดนี้เเจ้งมาเท่าไหร่อะ
ปราการ...สู้....สู้

(http://image.ohozaa.com/show.php?id=7301c74366ec3ff918fa331dd3c97c11)

*

ออฟไลน์ Tungning

• 27
  • 8
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน, 10, 19:34:50 »
นักเตะสมุทรปราการสุดยอดมากกับแรงกดดันแบบนี้
ทีมเชียร์สุดยอดไม่เคยถอย

ใครที่ไม่ซื่อสัตย์ย่อมต้องได้รับผลกรรมนั้นกลับไปเช่นกัน

*

• 1,281
  • 40
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน, 10, 23:16:53 »
กรรมการ นัดนี้เเจ้งมาเท่าไหร่อะ

สองร้อยก็โอละิ ขอให้เป็นมันนี่...
ป้อมเอง

*

ออฟไลน์ ดำดุ๋ย...ศิษย์อาจารย์โก!

• 532
  • 18
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน, 10, 06:48:58 »
สิบปากว่ายัง ไม่เท่าเห็นกับตาถ้าหลายคนได้ไปดูรับร้องมีร้องให้กันแน่ผมนี่น้ำตาเยิ้มออกมาเลย เป็นแม็ทที่ทำลาย สถิติทุกความช็อก
แทบจะร้องให้ออกมากันทุกคน  เป็นเกมส์ที่สนุกมากนักเตะที่เล่นกันทั้งสองทีมก็
มีสปิริตดี ทีมเราก็เล่นดีมาก กองเชียร์เลยก็น้ำใจดีมากๆ แต่การตัดสินในสนาม
โคตรเศร้าใจ

*

ออฟไลน์ นางมารร้าย

• 2,222
  • 37
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน, 10, 07:37:00 »
ไม่เคยเสียน้ำตาในการดูปราการมาสองปี ต่อให้แพ้ก้อไม่เสียใจเท่าโดนปล้นชัยกันขนาดนี้
สู้กันต่อไป ตราบใดที่ใจยังรัก

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน, 10, 08:25:47 »
ทำไมนะเกือบทุกนัดเลย

:-/ :-/ :-/ :-/ :-/

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน, 10, 08:26:34 »
สำหรับกระทู้นี้ผมขอยกย่อง "ผู้กล้า" ทุกท่านที่กลับมาเยี่ยง "วีรบุรุษ"

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน, 10, 08:53:36 »
ขอสดุดีกองเชียร์ทุกท่าน ... นักเตะเจ้าหน้าที่ทีมทุกคน

พวกท่านทำได้ดีแล้ว ...  ;) ;)
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ " Kon-Vigo "

• 2,826
  • 33
  • เคยเชียรบาซ่า*เคยบ้าแมนยู*ตอนนี้ไม่รู้*ตูรักปราการ
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน, 10, 09:09:23 »
ขอสดุดีกองเชียร์ทุกท่าน ... นักเตะเจ้าหน้าที่ทีมทุกคน

พวกท่านทำได้ดีแล้ว ...  ;) ;)

:) ตามพี่อู๊ดไปคับท่าน  [(fan)] [(fan)] [(mafia)]
เคยเชียร์บาซา "เคยบ้าแมนยู "ตอนนี้ไม่รู้ "ตูรักปราการ FC

*

ออฟไลน์ N.J.♥Dahlia♥~*

• 1,387
  • 23
  • x.♥im a candy 4 ma sweetie♥.x
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน, 10, 10:07:59 »
งงด้วย ตามสถิติทีมเราไม่เคยเล่นอะไรรุนแรงขนาดได้ใบแดงขนาดนั้น
แค่เห็น SMS เข้ามาก้องงแระ

ใครช่วยทำแบล็กลิสต์กรรมการแมตท์อัปยศหน่อย
จะได้รู้ว่าต้องระวังกันมากตอนเจอมันตัดสินแมตท์ไหน
เจอมาตั้งกี่ครั้งแล้ววะเนี่ย+++
แถมเจอแบบนี้มีผลกระทบกับการแข่งนัดต่อไปอีก :o :o :o :o
ไอ้เควี้ยเอ้ยยย

*

ออฟไลน์ เฮียยุทธ loeicityfc

• 5
  • 1
  • เฮียยุทธ loeicityfc
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน, 10, 14:04:16 »
สวัสดีพี่น้องปราการทุกท่านครับ อยากเข้ามาคุย อยากเข้ามาบ่น กรรมการด้วยคน เกมในวันนั้นเลยก็ไม่ได้จุดโทษทั้งที่มันควรได้ ทั้งสองลูก ต่อหน้าต่อตาผมเลย เพราะผมเชียร์อยู่หลังโกล์ ลูกแรกโดนผลักจริงๆ(มีคลิปต้องดูเทียบกับที่ภูเก็ตได้จุดโทษนัดที่เตะกับภูเก็ตลูกนี้น่าเป่ากว่าอีก)ลูกที่สองดันได้ใบเหลืองข้อหาพุ่งล้ม เฮ้อ...ผมดูว่าฟาวล์จริงๆครับ
สิบนาทีหลังกรรมการเป่าเข้าข้างเลยแบบชัดเจนมาก พวกผม งง ทั้งสนาม ใบแดงแรกต่อหน้าผมอีกเข้าฟาวล์รุนแรงจริงๆ แต่น่าจะเป็นแค่ใบเหลือง ใบแดงที่สองไม่รู้เกิดอะไรขึ้น เรื่องทดเวลานัดเจอภูเก็ตเกมหยุดร่วมสิบนาที มันทดแค่ 2 นาที นัดนี้ดูแล้วก็ทดนานเกินไปจริงๆนะ
หลังเกมผมไปหากองเชียร์ปราการมีหลายคนร้องไห้ บอกตรงๆผมรู้สึกไม่ดีเลยกับการตัดสินแบบนี้ สามสิบกว่านัดที่ผ่านมา น่าจะเป็นสิบนาทีสุดท้ายของนัดนี้นี่แหละที่กรรมการเป่าเข้าข้างเลยซิตี้แบบชัดเจน
พวกท่านโดนพวกผมก็โดน สรุปว่าพวกทีมเล็กๆโดนเรื่องกรรมการทั้งนั้น เห็นใจปราการนะครับนีดหน้าต้องโดนแบนสองคน ผลประโยชน์มันไปตกกับทีมไหนคิดเอาเองแล้วกันครับ มันเป็นเกมที่เค้าวางหมากไว้แล้ว
สุดท้าย...ท่านใดที่เข้าไปอ่านในบอร์ดของเลยซิตี้แล้วเจอข้อความที่ไม่น่าอ่านผมขอโทษแทนท่านที่โพสแบบนักเลงไว้แล้วกันนะครับ นานาจิตตัง และท่านที่โพสข้อความนักเลงแบนั้นพวกผมก็แบนท่านนั้นออกจากกลุ่มแล้ว [(knife)] ทีมใครๆก็รัก เราดุเดือดในการเชียร์แต่หลังจบเกมเราก็เป็นมิตรกันครับ...คนไทยด้วยกัน รักในฟุตบอลเหมือนกัน
                                                                      ด้วยจิตคาราวะ
                                                          เฮียยุทธ"คนโบราณ"loeicityfc
มิตรภาพหลังจบเกมนั้นยิ่งใหญ่เสมอ

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน, 10, 14:20:08 »
สวัสดีพี่น้องปราการทุกท่านครับ อยากเข้ามาคุย อยากเข้ามาบ่น กรรมการด้วยคน เกมในวันนั้นเลยก็ไม่ได้จุดโทษทั้งที่มันควรได้ ทั้งสองลูก ต่อหน้าต่อตาผมเลย เพราะผมเชียร์อยู่หลังโกล์ ลูกแรกโดนผลักจริงๆ(มีคลิปต้องดูเทียบกับที่ภูเก็ตได้จุดโทษนัดที่เตะกับภูเก็ตลูกนี้น่าเป่ากว่าอีก)ลูกที่สองดันได้ใบเหลืองข้อหาพุ่งล้ม เฮ้อ...ผมดูว่าฟาวล์จริงๆครับ
สิบนาทีหลังกรรมการเป่าเข้าข้างเลยแบบชัดเจนมาก พวกผม งง ทั้งสนาม ใบแดงแรกต่อหน้าผมอีกเข้าฟาวล์รุนแรงจริงๆ แต่น่าจะเป็นแค่ใบเหลือง ใบแดงที่สองไม่รู้เกิดอะไรขึ้น เรื่องทดเวลานัดเจอภูเก็ตเกมหยุดร่วมสิบนาที มันทดแค่ 2 นาที นัดนี้ดูแล้วก็ทดนานเกินไปจริงๆนะ
หลังเกมผมไปหากองเชียร์ปราการมีหลายคนร้องไห้ บอกตรงๆผมรู้สึกไม่ดีเลยกับการตัดสินแบบนี้ สามสิบกว่านัดที่ผ่านมา น่าจะเป็นสิบนาทีสุดท้ายของนัดนี้นี่แหละที่กรรมการเป่าเข้าข้างเลยซิตี้แบบชัดเจน
พวกท่านโดนพวกผมก็โดน สรุปว่าพวกทีมเล็กๆโดนเรื่องกรรมการทั้งนั้น เห็นใจปราการนะครับนีดหน้าต้องโดนแบนสองคน ผลประโยชน์มันไปตกกับทีมไหนคิดเอาเองแล้วกันครับ มันเป็นเกมที่เค้าวางหมากไว้แล้ว
สุดท้าย...ท่านใดที่เข้าไปอ่านในบอร์ดของเลยซิตี้แล้วเจอข้อความที่ไม่น่าอ่านผมขอโทษแทนท่านที่โพสแบบนักเลงไว้แล้วกันนะครับ นานาจิตตัง และท่านที่โพสข้อความนักเลงแบนั้นพวกผมก็แบนท่านนั้นออกจากกลุ่มแล้ว [(knife)] ทีมใครๆก็รัก เราดุเดือดในการเชียร์แต่หลังจบเกมเราก็เป็นมิตรกันครับ...คนไทยด้วยกัน รักในฟุตบอลเหมือนกัน

นับถือใจ แฟนบอลเลยซิตี้ หลายๆคนเลยครับ

ทั้งปีที่แล้ว แล้วก็ปีนี้ เราได้เรียนรู้อะไรที่เหม็นเน่าในวงการนี้มากขึ้นทุกที

*

ออฟไลน์ นางมารร้าย

• 2,222
  • 37
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน, 10, 14:29:19 »

นับถือใจ แฟนบอลเลยซิตี้ หลายๆคนเลยครับ

ทั้งปีที่แล้ว แล้วก็ปีนี้ เราได้เรียนรู้อะไรที่เหม็นเน่าในวงการนี้มากขึ้นทุกที

เลย กับ ปราการ คือทีมที่ยืนหยัดต่อสู้กันมาด้วยตัวเองจริงๆคะ
สู้กันต่อไป ตราบใดที่ใจยังรัก

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน, 10, 15:05:06 »

เลย กับ ปราการ คือทีมที่ยืนหยัดต่อสู้กันมาด้วยตัวเองจริงๆคะ

แผนหลายขั้นเพื่อช่วยทีมบางทีม .. น่าคิดนะเนี้ย

:icon_adore: :icon_adore: :great: :great:

มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน, 10, 15:12:49 »
ทีมเลยเอาใจผมไปเลยครับ
กรรมการเอา...กุไปเลยครับ